Khắc phục hiện tượng hú, rè cho SKY A840S

Thảo luận trong 'SKY-A840' bắt đầu bởi buonvechai, 21 Tháng một 2013.

1. buonvechai Moderator

Có khi nào bạn đã bị ai đó gọi điện lại nói rằng "đập .. cái điện thoại đi, điện thoại gì mà giống như còi xe lửa???:D
    Cho đến bây giờ, công cuộc tìm kiếm khắc phục nhưng lôi không tương thích với mạng VN cho dòng sky a840S này chưa bao giờ nguội cả. Đã có nhiều phương án đưa ra nhưng chưa có một phương án nào là tối ưu và khắc phục thiệt để. Qua thời gian, có thể nói là có ba phương pháp hữu hiệu nhất
    1. Cách 1. Mở máy ra và bọc chỗng nhiễu cho Micro. Cách này khắc phục được cho những điện thoại nào có hiện tượng hú, rè ở đầu giây bên kia do loa thoại của điện thoại bên này dội ngược lại. Đây là cách khám phá bởi bác vuongsky.vn ở hạ long hay anh em gọi một cách thân thương là anh vương còn mình thì gọi là “lão ma vương”. Vui lòng xem hình để thấy chi tiết. Anh em nhớ thanks lão ma vương nha, mình chỉ mod lại bài mà thôi. Lưu ý là cái giấy bọc chống nhiễu này thấy mọi người gỡ từ cái dây cáp đồng trục của cáp truyền hình đó. Ngày mai mình sẽ nói đến cách thứ hai.

Các file đính kèm:

2. buonvechai

buonvechai Moderator

Chào các bạn, xin lỗi vì đã trễ hẹn viết tiếp bài. Hôm nay mình viết tiếp cách khắc phúc hiện tượng hú rè phần 2.

2: Chách 2. Chỉnh Tần số băng tần hoạt động 3G
    Trước lúc tiến hành cách hai, các bạn có thể tham khảo thêm bài viết này trước sẽ hiểu thêm vấn đề. :Băng tần tương thích với mạng di động"
    Sau khi đọc bài này rồi các bạn sẽ rõ hơn về băng tần điện thoại. Đây là cách mà hội trưởng hội SKY-A840 sài gòn "điên khùng và vui vẻ - crazyandfunny" :D nghiêm cứ trên điện thoại của bạn ấy.

Băng tần 3G cuả sóng điện thoại ở VN dùng với sóng mang công nghệ "UMTS" tần số 2100MHz. Vậy nhưng sóng ở VN là sóng chập chờn vì kiểu làm ăn ... của các nhà mạng. Điện thoại SKY được sản xuất cho thị trường nội địa hang quốc sử dụng 4G-LTE có bao gồm cả giải sóng của 3G. Đặc biệt dòng máy này tương thích với nhiều nhà mạng với các tần số sóng mang ở Hàn quốc. Nếu các bạn chon trong setting 'chennel setting" của điện thoại là "full scan" thì khi sóng 3G yếu, điện thoại sẽ tự động scan dò tìm sóng. Nếu lúc này mà bạn vô tình đang đứng trong vùng sóng yếu và gọi điện thoại thì chắc chắn bên kia người nghe sẽ được thưởng thức "tiếng còi tàu ... :p. Sau đây là cách chỉnh tần số băng tần điện thoại để khắc phục hiện tượng hú, rè khi thực hiện các cuộc gọi trên SKY-A840. Các bạn xem hình đính kèm. Lưu ý: Đây vẫn không phải là cách khắc phục toàn diện vì giống như bài 1 mình đã nói là chưa có cách khắc phục triện để vì còn thuộc nhà mang và chỗ bạn đứng sóng sánh thế nào! :D

Cách khác phục này chỉ mới được test trên ROM gốc thôi nhé.
    Bước 1: trên điện thoại chọn phone sau đó bấm ##7593#
    Bước tiếp theo thì theo hình mà làm.
    Lưu ý, điện thoại có thể khởi động lại ở trong các bước này.
    Chúc các bạn thành công. Ngày mai tôi sẽ viết tiếp cách 3 nhé.

Các file đính kèm:

3. buonvechai

buonvechai Moderator

Cách 3
    Chào các bạn, hôm nay mình sẽ viết bài cuối cho cách khắc phục hiện tượng hú, rè khi thực hiện trên SKY-A840. Đây là cách mà bạn "congtu***" xin các bạn chớ hiểu lầm là Công tử mà bạn này tên là Công Tự nhá.
    Ý tưởng là bạn này thấy cái anten của điệng thoại SKY-A840 về VN không được sử dụng vf chúng ta đâu có phát mobile tivi như bên Hàn đâu. Vì vậy mà bạn tự đã biến cái anten tivi thành các anten thu sóng để tiếp sức cho điện thoại, tăng khả năng thu sóng tức là giảm hiện tượng hú, rè xuống.
    Các bạn có thể xem đoạng video mà bạn tự thực hiện, nói chung là cách làm không có gì phức tạp cả nhưng phải mở máy điện thoại ra mới làm được.
    Video được thực hiện bởi công tự và nhóm SKY-A840 hội SKY sài gòn thực hiện.
    Link để xem video ở đây.
    Chức các bạn thành công và không bị ai phàn nàn về hú hí nữa :D
    daoanhng thích bài này.
  4. minhlong

minhlong New Member

5. daoanhng

daoanhng New Member

cảm ơn bạn, máy mình bị rè nay làm theo hướng dẫn của bạn thấy khá ổn!
    admin thích bài này.
  6. admin

admin Administrator Staff Member

Khi cảm ơn ai đó, bạn hãy nhấn thích bạn nhé
    tranphuong5285 and daoanhng like this.
  7. daoanhng

daoanhng New Member

xin hỏi ở hà nội có ai làm cho SKY -A840S bắt sóng khỏe lên không nhỉ, vào nhà tầng 1 máy mình mất sóng hoặc chỉ được 1 vạch nên rât khó gọi.xin cảm ơn!
    admin thích bài này.
  8. buonvechai

buonvechai Moderator

Em ở Hà Nội thì gọi cho lão này nhé, noi la co anh buonvechai gioi thieu.
    Lê Hải-sdt:0904198975-Hà Nội support Sky IM-A840S-Gtalk:lehai2479@gmail.com
    daoanhng thích bài này.
  9. daoanhng

daoanhng New Member

cảm ơn bạn.!
  10. bapmad

bapmad New Member

f
    minh lam theo roi co het hu' k ban
  11. bapmad

bapmad New Member

cach
    cach 2 khong duoc ban oi minh lam theo dung nhu hinh nhu van bi hu
  12. admin

admin Administrator Staff Member

Bài viết ở trên nói rõ rồi mà, các nào cũng không khắc phục triệt để được, bạn đã thử chỉnh tần số rồi không được thì thử cách bọc mic đi, nhiều người bọc rồi thấy cũng khá hiệu quả, còn không thì đành chịu thôi vì bạn dùng mạng ở vùng sóng yếu, Sky thì lại sản xuất cho nội địa nên về VN gặp bệnh nan y thì khó chữa :D.
    Bạn cũng có thể dùng thử một sim khác, viettel chẳng hạn xem thử nó có bị hay không. Nếu chõ bạn sóng chập chờn, 3G không ổn định thì bạn hãy tắt luôn 3G đi, để 2G thôi thử có bị hú không rồi mới tính tiếp được.
    bapmad thích bài này.
  13. van chuc

van chuc New Member

cám ơn bạn nhé.